Chào bạn, hãy ĐĂNG KÝ tham gia diễn đàn nhé.
  • Login:

Chào mừng đến với Diễn đàn học sinh Trần Phú Hà Tĩnh.

Chào bạn, hãy ĐĂNG KÝ làm thành viên diễn đàn TRANPHUHT.COM để được hỗ trợ tốt nhất nhé.
Chúc bạn một ngày vui vẻ ^^!.

Love Telling Coastal nhắn với tieudang_map: Anh còn nhé! tieudang_map nhắn với All: Đã lâu không gặp. Ai còn ai mất ¬Mr. Min™ nhắn với all mem: hello Coastal nhắn với K3N: Có em K3N nhắn với All: có đứa mô tham gia diễn đàn nưa không nvt87.utehy nhắn với admin - thpt tran phu: trời lạnh làm chén rượu ốc đê.....admin..........đi được call....inbox Thiên Thần Gãy Cánh nhắn với <3: Have a nice day WBOYthethoisao nhắn với Mùa hè: Về hè mà chán thế nhỉa :v muốn đi òi. Diễn đàn TP từ ngày mình đi cũng vắng xtanh .... Lady Killer nhắn với all....: vui vại ) Thiên Thần Gãy Cánh nhắn với hondacodon: Con dê xin chào chú yêu! chúc chú tháng mới vui vẻ, hạnh phúc và thành công nhá! <3 Coastal nhắn với huongnham: Ban quản trị sẽ cố gắng nhưng quan trọng là ở các thành viên nữa chú à nguyendinhhung93 nhắn với all mem 12 tpht: chúc các bạn ôn thi tốt và đạt được kết quả cao trong 2 ki thi sắp tới. huongnham nhắn với @all: Sao dạo này room vắng thế nhỉ? ban quản trị nên có kế hoạch vực lại đi chứ nvt87.utehy nhắn với admin: chúc admin ngủ ngon,a e ngủ khỏe.....có giấc mơ đẹp..^_^.... nvt87.utehy nhắn với forum@tranphuht: thông điệp yêu thương ^_^... Gooner Trần Phú nhắn với All: Super Spam đã trở lại Cái độ phá hoại rum vẫn như xưa !!!!!!!! Ngọa Long nhắn với ALL: NL chúc cả nhà ngày mới tốt lành ... ^^ virut_coi nhắn với @@: Nhóm ĐHV cũ ko thể dùng dc chatbox @@ Mr.Còi nhắn với All mem: Anh chị em cố gắng làm cho 4rum xôm lại nào hoa_hong_xanh nhắn với anh: nhớ lắm tềnh yêu ơi!!!

Kết quả 1 đến 1 của 1
    Thành viên mới
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0

Mặc định Những nguyên nhân bị zona thần kinh thường gặp

Zona thần kinh là vấn đề thường gặp ở nhiều người bệnh mỗi khi thay đổi khí hậu và cơ thể có chức năng miễn dịch kém. Bài viết dưới đây sẽ chia sẻ cùng các bạn một số tác nhân bị zona thần kinh để bạn tham khảo.

Khả năng miễn dịch suy giảm

❇ Theo bác sĩ chuyên khoa, bệnh thực tế còn chưa có nghiên cứu nào cho thấy nguyên nhân cụ thể gây ra bệnh, nhưng bác sĩ chuyên khoa có thể đưa ra một số nguyên nhân trong đấy có ảnh hưởng từ chức năng miễn dịch của cơ thể người bệnh.

Khi hệ miễn dịch suy giảm, cơ thể người mắc bệnh rất dễ bị tấn công vì những vi khuẩn và virut gây bệnh và nhất là lúc này những kháng thể trong cơ thể không còn đủ khả năng chống chọi với các nguồn bệnh vì vậy zona hình thành và làm phiền người bệnh.

Khả năng miễn dịch suy giảm có thể liên quan tới các nhân tố về tuổi tác, thời gian làm việc, chế độ dinh dưỡng và cũng phụ thuộc vào cơ địa của mỗi người.

Stress

Đây là một trong nhiều nhân tố được các bác sĩ chỉ ra khi nói về tác nhân bị zona thần kinh. Stress khiến các bệnh nhân luôn trong trạng thái căng thẳng, mệt mỏi cơ thể, những tế bào ở trong những cơ quan trong cơ thể từ đó cũng hoạt động không hiệu quả và các virut có hại lợi dụng cơ hội để tấn công.

Da bị tổn thương

Một trong các tác nhân gây nên chứng bệnh này đó chính là các tế bào da của người mắc bệnh bị tổn thương. Tác nhân có thể do dùng bột giặt, sữa tắm, các loại kem, hoặc các bệnh về da khác như dị ứng da, nấm da, viêm da… từ đó da xuất hiện tổn thương sẵn giúp những vi khuẩn có thể tấn công và gây bệnh.

Trị xạ

Đây cũng là một trong các lý do bị mắc bệnh zona thần kinh được các bác sĩ đưa ra. Khi áp dụng liệu pháp trị xạ, nhất là đối với các người bệnh bị ung thư. Lúc này, các tế bào da của bệnh nhân xuất hiện tổn thương dẫn tới chức năng chống lại vi khuẩn gây bệnh kém từ đấy nguồn bệnh dễ dàng tấn công và gây hại.

Ung thư

Đây cũng có thể là một nguyên nhân làm hình thành chứng bệnh zona ở các bệnh nhân, như đã nói ở trên nếu người bệnh bị ung thư thì những tế bào da bị thương tổn, chức năng miễn dịch giảm xuống và tạo điều kiện thuận lợi cho những vi khuẩn gây bệnh tấn công sinh ra những vết zona thần kinh.

Chú ý

Khi không may bị bệnh này, các bạn cần quan tâm tới việc kiêng nước và không nên cọ xát khiến tăng tổn thương cho các vết bệnh. Đồng thời, bạn cần tránh tự chữa bệnh tạiƯ nhà mà hãy tới phòng khám chuyên khoa để kiểm tra và được chữa trị nhanh chóng, hiệu quả.

Nếu như bạn vẫn còn lo lắng thì hãy tham khảo ý kiến của các bác sĩ chuyên khoa để có thể rõ hơn về bệnh zona và có phương pháp chữa bệnh cũng như chế độ chăm sóc cơ thể phù hợp. Truy cập website khoadalieu.vn hoặc gọi đến số 0988.111.497 để tư vấn trực tiếp cùng với các bác sĩ chuyên khoa phòng khám Đông Phương. Các bác sĩ hàng đầu luôn sẵn sàng giải đáp thắc mắc của bạn 24/7.

2. # ADS
    Circuit advertisement Google Adsense image
    Đang ở
    Advertising world

Thông tin về chủ đề này