Chào bạn, hãy ĐĂNG KÝ tham gia diễn đàn nhé.
  • Login:

Chào mừng đến với Diễn đàn học sinh Trần Phú Hà Tĩnh.

Chào bạn, hãy ĐĂNG KÝ làm thành viên diễn đàn TRANPHUHT.COM để được hỗ trợ tốt nhất nhé.
Chúc bạn một ngày vui vẻ ^^!.

Love Telling Coastal nhắn với tieudang_map: Anh còn nhé! tieudang_map nhắn với All: Đã lâu không gặp. Ai còn ai mất ¬Mr. Min™ nhắn với all mem: hello Coastal nhắn với K3N: Có em K3N nhắn với All: có đứa mô tham gia diễn đàn nưa không nvt87.utehy nhắn với admin - thpt tran phu: trời lạnh làm chén rượu ốc đê.....admin..........đi được call....inbox Thiên Thần Gãy Cánh nhắn với <3: Have a nice day WBOYthethoisao nhắn với Mùa hè: Về hè mà chán thế nhỉa :v muốn đi òi. Diễn đàn TP từ ngày mình đi cũng vắng xtanh .... Lady Killer nhắn với all....: vui vại ) Thiên Thần Gãy Cánh nhắn với hondacodon: Con dê xin chào chú yêu! chúc chú tháng mới vui vẻ, hạnh phúc và thành công nhá! <3 Coastal nhắn với huongnham: Ban quản trị sẽ cố gắng nhưng quan trọng là ở các thành viên nữa chú à nguyendinhhung93 nhắn với all mem 12 tpht: chúc các bạn ôn thi tốt và đạt được kết quả cao trong 2 ki thi sắp tới. huongnham nhắn với @all: Sao dạo này room vắng thế nhỉ? ban quản trị nên có kế hoạch vực lại đi chứ nvt87.utehy nhắn với admin: chúc admin ngủ ngon,a e ngủ khỏe.....có giấc mơ đẹp..^_^.... nvt87.utehy nhắn với forum@tranphuht: thông điệp yêu thương ^_^... Gooner Trần Phú nhắn với All: Super Spam đã trở lại Cái độ phá hoại rum vẫn như xưa !!!!!!!! Ngọa Long nhắn với ALL: NL chúc cả nhà ngày mới tốt lành ... ^^ virut_coi nhắn với @@: Nhóm ĐHV cũ ko thể dùng dc chatbox @@ Mr.Còi nhắn với All mem: Anh chị em cố gắng làm cho 4rum xôm lại nào hoa_hong_xanh nhắn với anh: nhớ lắm tềnh yêu ơi!!!

Kết quả 1 đến 1 của 1
    Thành viên mới
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0

Mặc định Bật mí mẹo chữa ù tai khi đi máy bay

Bởi vì không biết cách chữa ù tai khi đi máy bay cho nên mỗi khi đi xa lại là 1 nỗi sợ với nhiều người. Các bác sĩ phòng khám tai mũi họng Đông Phương bật mí một số biện pháp trị ù tai nhanh chóng, dễ dàng và hữu hiệu có thể giúp bạn trong trường hợp này.

✤ tác nhân gây ra ù tai khi đi máy bay

Những công trình nghiên cứu khoa học cho thấy, khi lên cao khoảng 10km, áp suất không khí giảm đột ngột có thể làm cho tai có cảm giác đau đồng thời có tiếng ù ù ở trong tai. Rất nhiều người trong lần đầu đi máy bay còn có cả dấu hiệu bị đau đầu ù tai rõ rệt vô cùng khó chịu.

Nguyên nhân dẫn đến tình trạng này có thể là bởi vòi nhĩ bị ép, gây mất cân bằng áp suất lên màng nhĩ và làm cho nó không thể rung động như bình thường trong điều kiện này nữa. Điều này làm phát sinh cảm giác ù tai, một số âm thanh cảm nhận được bị thay đổi.

Vùng tai giữa là 1 khoảng trống, khi áp suất giảm, túi khí này bị bóp méo làm phát sinh tình trạng ù tai.

Muốn thoát khỏi triệu chứng ù tai khi đi máy bay bạn phải tạo ra được một áp lực đối kháng, có tác dụng cân bằng lại áp suất ở bên trong tai. Các cách sau có thể làm được điều đó.

✤ Cách chữa ù tai khi đi máy bay hiệu quả

Hãy ghi lại các phương pháp của các bác sĩ phòng khám uy tín tại hà nội dưới đây để bạn luôn sẵn sàng tự tin bước lên máy bay mỗi khi đi xa. Ù tai lúc đi máy bay sẽ không còn là nỗi lo sợ của bạn.

1, Nuốt nước bọt

Có lẽ đây chính là biện pháp dễ làm nhất dành cho bạn. Nuốt nước bọt giúp khởi động lại hệ cơ vòi nhĩ, khiến làm thông vòi nhĩ, lưu thông không khí, cân bằng lại áp lực trong tai. Hãy thử áp dụng cách này, nó sẽ thể hiện tác dụng trong trường hợp vòi nhĩ của bạn bị tắc do sự giảm áp suất đột ngột.

2, Nhai kẹo cao su

Nhai kẹo cao su mang đến cho bạn nhiều công dụng hơn so với cách trên. Bởi không chỉ kích thích phản ứng tiết nước bọt, vận động các cơ vùng mặt, tai mà còn có thể giúp bạn tỉnh táo hơn trong cả hành trình.

3, Cân bằng lại áp suất ở trong tai

Nếu như bạn cảm thấy ù tai nặng đầu lúc đang ở trên máy bay, hãy thử bịt chặt mũi, hít hít cho đầy không khí vào trong miệng sau đó ngậm thật chặt. Ép không khí ra ngoài qua tai, đến khi bạn nghe tiếng tách là được. Điều này làm thông khí vòi nhĩ, chống lại hiện tượng ù tai.

4, Sử dụng các thuốc nhỏ mũi

Dùng các loại dung dịch nhỏ mũi có khả năng làm thông mũi trước khi lên máy bay cũng là một liệu pháp hữu hiệu giảm thiểu, phòng tránh tình trạng ù tai có thể xảy ra. Với những ai mắc viêm mũi dị ứng hoặc là viêm mũi mãn tính cũng cần uống thuốc, nhỏ mũi trước lúc lên máy bay khoảng 30 phút để tránh khả năng ù tai.

Nếu biểu hiện ù tai khi đi máy bay vẫn còn tiếp diễn thời gian dài sau đó, bạn nên đến phòng khám tai mũi họng tốt tại hà nội hay gọi tới số 0988.111.497 để được các bác sĩ địa chỉ khám tai mũi họng tại hà nội uy tín tư vấn nhanh chóng và chính xác.

2. # ADS
    Circuit advertisement Google Adsense image
    Đang ở
    Advertising world

Thông tin về chủ đề này